VẬT PHẨM PHONG THỦY
Linh vật Phong thủy
Đá quý phong thủy
Thực vật phong thủy
Trang sức phong thủy
Tượng Phật, Quan Âm
Đồ vật Phong thủy
Tranh Phong Thủy
Quà tặng Phong Thủy
Nội thất phong thủy Ô tô
Đồ thờ cúng, tang lễ
DỊCH VỤ PHONG THỦY
Xem phong thủy nhà ở
Phong thủy vợ chồng, con cái
Xem phong thủy Doanh nghiệp
Chọn ngày Tốt
Bát Tự - Tử Vi
Tang lễ - Mộ phần
Thiết kế xây dựng phong thủy
Hôm nay: 232 | Tất cả: 369,012
 
DỊCH VỤ PHONG THỦY | TANG LỄ - MỘ PHẦN Bản in
 
Bán đất nghĩa trang, nghĩa địa Vinh Nghệ An
Tin đăng ngày: 3/7/2023 - Xem: 724
 

Luật sư tư vấn về việc đất làm nghĩa trang, nghĩa địa có được chuyển mục đích dụng đất. Người sử dụng đất được thực hiện những quyền gì đối với đất làm nghĩa trang, nghĩa địa theo quy định của pháp luật. Nếu bạn gặp vấn đề này cần tư vấn, hỗ trợ giải đáp những thắc thắc, đưa ra hướng giải quyết đảm bảo tốt nhất quyền và lợi ích hợp pháp cho bạn, bạn hãy liên hệ đến công ty chúng tôi.

1. Tư vấn về đất nghĩa trang, nghĩa địa.

Chuyển mục đích sử dụng đất là sự thay đổi về mục đích sử dụng đất so với loại đất ban đầu bằng quyết định hành chính trong trường hợp chuyển mục đích sử dụng đất phải xin phép hoặc việc đăng ký biến động đất đai trong trường hợp không phải xin phép cơ quan Nhà nước có thẩm quyền. Vậy các trường hợp được chuyển đổi mục đích sử dụng đất theo quy định của pháp luật là như thế nào? Đặc biệt là việc chuyển đổi mục đích sử dụng đất đối với đất nghĩa trang, nghĩa địa thì có được không? Nếu bạn gặp vấn đề này nhưng không có thời gian tìm hiểu quy định của pháp luật, bạn hãy liên hệ đến công ty Luật Minh Gia bằng cách gửi câu hỏi tư vấn hoặc Gọi  1900.6169, luật sư sẽ tư vấn cho bạn những nội dung sau:

+ Chuyển đổi mục đích sử dụng đất ;

+ Trình tự, thủ tục chuyển đổi mục đích sử dụng đất ;

+ Thu tiền sử dụng đất khi chuyển mục đích sử dụng đất ;

Bán đất nghĩa trang, nghĩa địa Vinh Nghệ An

2. Đất nghĩa địa có thể chuyển mục đích sử dụng đất không?

Câu hỏi: Loại đất nghĩa địa khi chuyển sang đất ở có phải đóng tiền không ? Loại đất nghĩa địa có được chuyển nhượng không?

Đất nghĩa địa có thể chuyển mục đích sử dụng đất không?
Tiền sử dụng đất

Trả lời: Cảm ơn bạn đã gửi câu hỏi đề nghị tư vấn đến Công ty Luật Minh Gia, trường hợp của bạn chúng tôi tư vấn như sau:

Thứ nhất, đất nghĩa địa được giao cho cá nhân không thu tiền sử dụng đất

Theo quy định tại khoản 2 điều 54 Luật đất đai 2013:

“Điều 54. Giao đất không thu tiền sử dụng đất

Nhà nước giao đất không thu tiền sử dụng đất trong các trường hợp sau đây:

Bán đất nghĩa trang, nghĩa địa Vinh Nghệ An

3. Người sử dụng đất rừng phòng hộ, đất rừng đặc dụng, đất rừng sản xuất là rừng tự nhiên, đất xây dựng trụ sở cơ quan, đất sử dụng vào mục đích quốc phòng, an ninh; đất sử dụng vào mục đích công cộng không nhằm mục đích kinh doanh; đất làm nghĩa trang, nghĩa địa không thuộc trường hợp quy định tại khoản 4 Điều 55 của Luật này”.

Đối với trường hợp này đất nghĩa địa không được phép chuyển nhượng và cũng không được phép chuyển mục đích sử dụng đất.

Thứ hai, đất nghĩa địa được giao có thu tiền cho tổ chức kinh tế

Theo quy định tại khoản 4 Điều 55 Luật đất đai 2013:

“Điều 55. Giao đất có thu tiền sử dụng đất

Nhà nước giao đất có thu tiền sử dụng đất trong các trường hợp sau đây:

Bán đất nghĩa trang, nghĩa địa Vinh Nghệ An

4. Tổ chức kinh tế được giao đất thực hiện dự án đầu tư hạ tầng nghĩa trang, nghĩa địa để chuyển nhượng quyền sử dụng đất gắn với hạ tầng”.

Trường hợp này đất nghĩa trang, nghĩa địa có thể chuyển nhượng quyền sử dụng đất gắn với hạ tầng.

Khi chuyển mục đích sử dụng đất sẽ tính 100% tiền sử dụng đất theo giá đất ở quy định tại điều 5 Nghị định 45/2014/NĐ-CP:

"Điều 5. Thu tiền sử dụng đất khi chuyển mục đích sử dụng đất

1. Đối với tổ chức kinh tế:

a) Chuyển từ đất nông nghiệp, đất phi nông nghiệp được giao không thu tiền sử dụng đất sang đất ở; chuyển từ đất nông nghiệp, đất phi nông nghiệp được giao không thu tiền sử dụng đất sang đất nghĩa trang, nghĩa địa thì thu 100% tiền sử dụng đất theo giá của loại đất sau khi chuyển mục đích”.

 
Dịch vụ phong thủy khác:
Bán đất nghĩa trang, nghĩa địa Vinh Nghệ An (3/7/2023)
Tư vấn xem phong thủy miễn phí (18/3/2020)
Thầy phong thủy xem hướng và xây lăng mộ (9/3/2020)
Tìm thầy xem phong thủy hướng đất xây dựng làm nhà (9/3/2020)
Thầy xem phong thủy giỏi nhất TP Vinh Nghệ An (14/2/2020)
Chọn xem ngày tốt đẹp khai trương văn phòng công ty cửa hàng (26/1/2020)
Tổ chức dịch vụ tang lễ trọn gói Vinh Nghệ An (26/1/2020)
Xe đưa tang lễ tại TP Vinh Nghệ An (26/1/2020)
Tắm rửa Khâm liệm người chết (26/1/2020)
Thầy cúng tụng kinh trong đám tang (26/1/2020)
Đội nhạc hiệu bát âm tang lễ TP Vinh Nghệ An (26/1/2020)
Hỏa táng địa táng tại TP Vinh Nghệ An (26/1/2020)
Dịch vụ cải táng bốc mộ TP Vinh Nghệ An (26/1/2020)
Ướp bảo quản và hồi hương thi hài về Việt Nam (26/1/2020)
Chọn xem ngày tốt cưới hỏi nạp tài TP Vinh Nghệ An (26/1/2020)

Tư vấn xem phong thủy QwangMing
Địa chỉ: Số 45B Ngô Gia Tự, TP Vinh,  Nghệ An
Điện thoại: 0915.050.067
E-mail: [email protected]
Website: http://phongthuyvinh.com

Tin tức
  • Rằm tháng 7 âm 2020 là ngày nào? Mâm cúng, bài khấn đú
  • Vũ Hán 30 năm trước đã phạm phong thủy nên gặp đại dịc
  • Đội gà bay trong mâm cúng rằm tháng Giêng ở Hà Tĩnh
  • Quà tặng vật phẩm phong thủy tài lộc TP Vinh Nghệ An
  • Trung Quốc dùng thuật phong thủy để chống virus Corona
  • Xem ngày tốt xuất hành, khai trương đầu năm Canh Tý 20
  • Cẩm nang phong thủy
  • Đặt hướng bàn thờ thổ công ông địa theo tuổi gia chủ
  • Sinh con năm 2021 có phải năm Trâu vàng không?
  • Văn khấn cúng động thổ xây nhà
  • Những lỗi phong thủy khiến gia chủ tán gia bại sản và
  • Có nên dùng bàn thờ Thần tài – Thổ địa cũ hay không?
  • Thước Lỗ Ban là gì, ứng dụng trong xây dựng phong thủy
  • 0915.050.067

    Chat hỗ trợ
    Chat ngay